Tin tức | HỎI ĐÁP VỀ KẾ TOÁN - THUẾ
Xác định doanh thu tính thuế của cá nhân kinh doanh
Thứ ba, 08/12/2015, 16:43 GMT+7 | Xem: 1.173

 Câu hỏi:

Tôi là cá nhân kinh doanh và sẽ đi vào hoạt động từ tháng 8/2015, nên tôi muốn hỏi nếu tôi không xác định được doanh thu tính thuế thì sẽ thực hiện như thế nào?

 

Trả lời:

 

Căn cứ Điều 2 Thông tư 92 ngày 15/6/2015 của Bộ Tài chính về doanh thu tính thuế đối với cá nhân kinh doanh nộp thuế theo phương pháp khoán có quy định như sau:

“Trường hợp cá nhân kinh doanh không xác định được doanh thu tính thuế khoán hoặc xác định không phù hợp thực tế thì cơ quan thuế có thẩm quyền ấn định doanh thu tính thuế khoán theo quy định của pháp luật về quản lý thuế.”

Căn cứ vào quy định nêu trên nếu hộ kinh doanh của bạn không xác định được doanh thu tính thuế thì cơ quan thuế sẽ ấn định doanh thu tính thuế đúng theo quy định của luật quản lý thuế.

Sưu tầm


CÁC TIN KHÁC

© 2015 CÔNG TY TNHH ĐẠI LÝ THUẾ VÀ KẾ TOÁN NGÂN VIỆT

Cơ sở 1     : 15  Thái Thị Bôi, P. Chính Gián, q. Thanh Khê, tp Đà Nẵng

Cơ sở 2     : 45 Kiều Oánh Mậu, Liên Chiểu, Đà Nẵng

Chi nhánh : Chi nhánh: 476/1 Phan Châu Trinh, TP Tam Kỳ, Quảng Nam

Điện thoại : 0236.3.679.466- Di động(Zalo) : 0905.146.548 hoặc 0967.931.501

Email         : nganvietdt@gmail.com

 

+ Lượt truy cập : 920.987

+ Đang online : 2

+ Hôm nay : 290

+ Hôm qua : 512

Thiet ke web da nang